![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2022/08/293194343_382533077314193_4161286130896797915_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2022/08/293100174_382532623980905_3046126228465503438_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2022/08/293055450_382532867314214_2099678235406214169_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2022/08/293123116_382533010647533_3477178406112676649_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2022/08/293310395_382533000647534_2970152143102818884_n-1024x683.jpg)
วันที่ ๑๑ กรกฎาคม ๒๕๖๕ เวลา ๐๙.๐๐ น. นายศักดา ชัยภัย ผอ สพม.นครพนม เป็นประธานการแข่งขันทักษะภาษาไทย ประจำปี ๒๕๖๕ ระดับเขตพื้นที่การศึกษา “โครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในวันภาษาไทยแห่งชาติ” พร้อมด้วย นายภคิน ลดาดกจิรานนท์ รอง ผอ สพม.นครพนม ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตามฯ และบุคลากรทางการศึกษา ณ อาคารนนทรี โรงเรียนนครพนมวิทยาคม