![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/05/444488543_816894790544684_5855414965972792219_n-1024x682.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/05/436142443_816895717211258_4162890460086134567_n.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/05/436268290_816894507211379_8469977604686879306_n.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/05/441301779_816894870544676_8687470030097608965_n-1024x682.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/05/442487207_816894897211340_3615480057668606106_n-1024x682.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/05/444484997_816894883878008_2913819194197296753_n-1024x682.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 16 พฤษภาคม 2567 เวลา 14.00 น. ดร.พิศุทธิ์ กิติศรีวรพันธ์ุ ผอ.สพม.นครพนม พร้อมด้วย นายภคิน ลดาดกจิรานนท์ รอง ผอ.สพม.นครพนม ผู้อำนวยการกลุ่มทุกกลุ่ม/หน่วย และบุคลากรที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุม ขับเคลื่อนสถานีแก้หนี้ โดยมี นางเกศทิพย์ ศุภวานิช รอง เลขาธิการ กพฐ. เป็นประธานในการประชุม ได้นำเสนอแนวทางการปฏิบัติที่ถูกต้องและยึดถือปฏิบัติร่วมกัน และกรณีต่างๆ ที่ติดตามและแก้ไขเพื่อเป็นประโยชน์ต่อพื้นที่ เพื่อดำเนินการไปในทางทิศทางที่เป้าหมายเดียวกันในการคลายทุกข์ครู และทำตามกฏหมาย พร้อมทั้ง นำเสนอตัวอย่างการดำเนินงาน ติดตาม และแก้ไขปัญหาอุปสรรค รวมทั้งความร่วมมือที่ได้ดำเนินการกับหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ณ ห้องประชุมกันเกรา สพม.นครพนม