![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/420164188_749361417298022_1797187858220975186_n-1024x682.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/420146617_749361420631355_6529645359579298312_n-1024x682.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/420167006_749361720631325_2578691760112282143_n-1024x682.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/420165165_749362123964618_5562519798074328095_n-1024x682.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/420176201_749361450631352_8853326196905710224_n-1024x682.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/420222476_749361383964692_8960065858254819484_n-1024x682.jpg)
วันพฤหสับดีที่ 18 มกราคม 2567 เวลา 15.30 น. ดร.พิศุทธิ์ กิติศรีวรพันธุ์ ผอ.สพม.นครพนม มอบหมายให้ นายฉัตรชัย ไชยมงค์ รอง ผอ.สพม.นครพนม ร่วมเป็ยเกียรติในพิธีกระทำสัตย์ปฏิญาณตนต่อธงชัยเฉลิมพลเนื่องในวันกองทัพไทย ประจำปี 2567 เพื่อรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของสมเด็จพระนเรศวรมหาราชที่ทรงกอบกู้เอกราชของชาติไทย เป็นสิริมงคลตลอดชีวิตการรับราชการสำหรับธงชัยเฉลิมพลนั้นเป็นสัญลักษณ์สำคัญของสถาบันสูงสุด ได้แก่ ชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ ณ ลานด้านหน้ากองบัญชาการ มณฑลทหารบกที่ 210 อำเภอเมืองนครพนม จังหวัดนครพนม