![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/403611234_718553097045521_529222763120860746_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/403713486_718550733712424_5477079169202869543_n-1024x767.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/404295784_718550437045787_4943967494930746858_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/404932337_718550677045763_9034201974759938214_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/404927644_718550510379113_2037804739786972293_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/404994031_718553110378853_448154495497577153_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/405047117_718553153712182_8920707335799105792_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/405185095_718550427045788_254046602750279152_n-1024x682.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/405269382_718550447045786_2153434194890781912_n-1024x683.jpg)
วันพุธที่ 22 พฤศจิกายน 2566 เวลา 09.00 น. ดร.พิศุทธิ์ กิติศรีวรพันธุ์ ผอ.สพม.นครพนม ร่วมพิธีการประชุมชี้แจงโครงการเพิ่มทักษะด้านอาชีพแก่นักเรียนที่ไม่ได้เรียนต่อ หลังจบการศึกษาภาคบังคับ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 โดยมี นายวิจิตร กิจวิรัตน์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม เป็นประธานในพิธี มีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักเรียนที่ไม่ได้เรียนต่อหลังจบการศึกษาภาคบังคับที่ขาดโอกาสในการศึกษาต่อให้มีทักษะด้านอาชีพก่อนที่นักเรียนกลุ่มนี้จะเข้าสู่ตลาดแรงงาน ซึ่งจะช่วยให้การเข้าสู่ตลาดแรงงานในฐานะแรงงานมีฝีมือ ณ หอประชุมมรุกขนคร โรงเรียนนครพนมวิทยาคม ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครพนม