![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/397864340_708001954767302_677841763584844232_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/397872344_708002294767268_1353115113599112695_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/397887695_708002418100589_283840829233333273_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/397442510_708002264767271_1983625495792923843_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/397867187_708002071433957_4874428950352531416_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/397890576_708001964767301_130011547770062047_n-1024x768.jpg)
วันพุธที่ 1 พฤศจิกายน 2566 เวลา 10.00 น. ดร.พิศุทธิ์ กิติศรีวรพันธุ์ ผอ.สพม.นครพนม มอบหมายให้ นายภคิน ลดาดกจิรานนท์ รอง ผอ.สพม.นครพนม ประธานการนิเทศ ติดตามการดำเนินงานของสถานศึกษา ตามโครงการนิเทศบูรณาการโดยใช้พื้นที่เป็นฐาน เพื่อพัฒนาคุณภาพ ภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2566 พร้อมด้วย นายสินธิ์ สิงห์ศรี ผู้ทรงคุณวุฒิ ก.ต.ป.น. นางสาวมณฑิตา สุตัญตั้งใจ รอง ผอ.โรงเรียนนครพนมวิทยาคม นางสาวศิวาพร ขรรค์ศร ศึกษานิเทศก์ เพื่อติดตามความพร้อมสำรวจปัญหาอุปสรรครวมถึงวิธีการแก้ปัญหาในด้านความปลอดภัย ด้านโอกาส ด้านคุณภาพ ด้านประสิทธิภาพ พร้อมทั้งสื่อสารนโยบายการศึกษา ประจำปีงบประมาณ 2567 ของกระทรวงศึกษาธิการและสพฐ. พร้อมทั้งข้อสั่งการ 15 ข้อ ของผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม ลงสู่การปฏิบัติที่บูรณาการเชื่อมโยงนโยบาย “โรงเรียนคุณภาพ 3 วิ สู่ปัญญานฤมิต ชีวิตมีสุข ตามรอย อาชีวนวัตวิถี” ของสพม.นครพนม เพื่อให้นักเรียน”เรียนดี มีความสุข” ณ โรงเรียนปิยะมหาราชาลัย โรงเรียนศรีโคตรบูรณ์ โรงเรียนคำเตยอุปถัมภ์