![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/394476804_703265078574323_4997875674521244459_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/395256710_703265098574321_8241866226385283747_n-768x1024.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/394625824_703265198574311_397206278017369578_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/395375331_703265121907652_6674399284627501095_n-1024x768.jpg)
วันจันทร์ที่ 23 ตุลาคม 2566 เวลา 07.30 น. ดร.พิศุทธิ์ กิติศรีวรพันธุ์ ผอ.สพม.นครพนม มอบหมายให้ นายฉัตรชัย ไชยมงค์ รอง ผอ.สพม.นครพนม พร้อมด้วย นางจีระนันท์ เมืองจันทร์ ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา และบุคลากรในสังกัด เข้าร่วมกิจกรรมน้อมรำลึกเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว โดยมีนายวันชัย จันทร์พร ผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม เป็นประธานในพิธี ณ พระบรมราชานุสาวรีย์พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว บริเวณหอสมุดแห่งชาติเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ นครพนม ถนนอภิบาลบัญชา ตำบลในเมือง อำเภอเมืองนครพนม จังหวัดนครพนม