![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/392951440_702384345329063_1570683602935452642_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/393693256_702384315329066_2465345871845209602_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/393507159_702384735329024_2014999017940623215_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/393277207_702385288662302_1732783099025245584_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/393308514_702384585329039_456826711123317095_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/393784023_702384431995721_1652756099395391453_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/394522664_702384455329052_4319478037952754412_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/394530534_702384911995673_1287812882653720680_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/394550310_702385298662301_570751042020492218_n-1024x683.jpg)
วันเสาร์ที่ 21 ตุลาคม 2566 เวลา 13.30 น. ดร.พิศุทธิ์ กิติศรีวรพันธุ์ ผอ.สพม.นครพนม ร่วมให้กำลังใจคณะกรรมการและนักเรียนในการแข่งขันทักษะทางวิชาการงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 71 พร้อมด้วย นายภคิน ลดาดกจิรานนท์ รอง.ผอ.สพม.นครพนม ผู้อำนวยการโรงเรียน รองผู้อำนวยการโรงเรียน ศึกษานิเทศก์ และบุคลากรทางการศึกษา เพื่อมุ่งหวังให้เยาวชนไทยหันมาเอาใจใส่ในการเรียนวิชาชีพ ฝึกฝนทักษะฝีมือตนเองให้มีความเป็นเลิศและรอบรู้ในวิชาชีพที่ตนเองถนัด อันจะเป็นรากฐานสำคัญในการประกอบอาชีพในอนาคต เป็นเวทีให้นักเรียนได้แสดงออกถึงความรู้ความสามารถ ซึ่งนับเป็นผลสำเร็จของการจัดการศึกษาและเผยแพร่ผลงาน ด้านการจัดการศึกษาสู่สายตาสาธารณชน ณ โรงเรียนศรีบัวบานวิทยาคม และโรงเรียนนครพนมวิทยาคม