![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/327168204_991557855145850_650870404612304912_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/329865485_3537480006484515_8609568714483572918_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/329776883_745272813520162_4181950441770475016_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/329154819_2016526931875461_9199987815307102627_n-1024x576.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/329871902_3072994476326372_3956473261801374460_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/329976228_681437217106368_3201699055953227890_n-1024x576.jpg)
วันศุกร์ที่ ๑๐ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๖ เวลา ๑๐.๐๐ น. ดร.พิศุทธิ์ กิติศรีวรพันธุ์ ผอ.สพม.นครพนม ประธานเปิดการแข่งขันโครงการคุณธรรมเฉลิมพระเกียรติ “เยาวชนไทย ทำดี ถวายในหลวง” ปีที่ ๑๗ ปีการศึกษา ๒๕๖๕ (ระดับประเทศ) พร้อมด้วย นางศิริพร วิลาศรี นางสาวสุวัณลา แวงดา นางรุ่งนภา แสนแก้ว ศึกษานิเทศก์ เพื่อสร้างความเข้าใจและเข้าถึงหลักการที่เป็นหัวใจสำคัญของโครงการคุณธรรมเฉลิมพระเกียรติฯ โดยเน้นประเด็นปัญหาใกล้ตัว การให้ความสนใจและคิดริเริ่มที่จะแก้ไขปัญหาด้วยตัวเองเน้นการเรียนรู้ผ่านการปฏิบัติจริงด้วยความเพียรพยายามอย่างต่อเนื่อง ในลักษณะวิจัยปฎิบัติการนำไปสู่การแก้ไขปัญหาความเสื่อมทางศีลธรรม และส่งเสริมบ่มเพราะความดีอย่างเป็นรูปธรรม ภายใต้แนวคิด “ร่วมกัน ทำดี อย่างมีปัญญา” เพื่อเป็นตัวแทนสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ไปแข่งขันในระดับชาติต่อไป ณ ห้องประชุมกันเกรา สพม.นครพนม