![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/422866781_755650293335801_1989650286091202222_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/422882539_755649636669200_8619264605183418103_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/423539483_755650183335812_6996638333419608012_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/423539621_755650243335806_5828181269538639115_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/423554588_755649676669196_8882966065216307343_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/423694649_755650823335748_2937638732465962831_n-1024x768.jpg)
วันอาทิตย์ที่ 28 มกราคม 2567 เวลา 09.00 น. ดร.พิศุทธิ์ กิติศรีวรพันธุ์ ผอ.สพม.นครพนม เป็นประธานพิธีเปิดการอบรมโครงการพัฒนาและยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางคณิตศาสตร์ห้องเรียนพิเศษ EIS ปีการศึกษา 2566 โดยกิจกรรมในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมและพัฒนาครูและบุคลากรทางการศึกษาและนักเรียนมีเจตคติที่ดีและทักษะกระบวนการทางคณิตศาสตร์ ซึ่งมีครูและบุคลากรทางการศึกษาเข้าร่วมการอบรม จำนวน 125 คน และนักเรียน จำนวน 235 คน รวมทั้งหมด 360 คน ณ หอประชุมมัจฉาวารีโรงเรียนสหราษฎร์รังสฤษดิ์ อำเภอศรีสงคราม จังหวัดนครพนม