![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/418458549_746519034248927_6389633963837972365_n-2-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/419662654_746519107582253_3081424842775122168_n-2-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/418478501_746519804248850_2476517850553287527_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/419133400_746520000915497_5692256444532782385_n-2-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/419610689_746519687582195_1929973851533909100_n-2-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2024/03/418527583_746519850915512_5095533251185796935_n-2-1024x768.jpg)
วันเสาร์ที่ 13 มกราคม 2567 เวลา 09.00 น. ดร.พิศุทธิ์ กิติศรีวรพันธุ์ ผอ.สพม.นครพนม ร่วมเป็นเกียรติในการจัดกงานฉลองวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2567 พร้อมด้วย นางจีระนันท์ เมืองจันทร์ ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา และบุคลากรกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา เพื่อตระหนักถึงความสำคัญของเด็กซึ่งเป็นทรัพยากรบุคคลที่สำคัญยิ่งต่อประเทศชาติ ที่จะเป็นกำลังสำคัญในการพัฒนาชาติบ้านเมือง ให้เจริญก้าวหน้าและมั่นคงสืบไป พร้อมทั้งร่วมบริจาคของรางวัลเพื่อมอบให้แก่เด็กที่มาร่วมกิจกรรม ณ ศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษานครพนม ตำบลหนองญาติ อำเภอหนองญาติ จังหวัดนคพรนม