![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/401606180_716382543929243_7078261547194722295_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/401791353_716382523929245_6654449905967368483_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/401834811_716382653929232_2349173609305849942_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/401847376_716382763929221_5019530738690869441_n-1024x577.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/401847626_716382727262558_1372997069789482985_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/401851093_716382623929235_4078419925285635955_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/402021671_716382540595910_7884884210205417335_n-1024x748.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/402064496_716382613929236_6390264297288205517_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/402074908_716383007262530_359618240794781667_n-1024x683.jpg)
วันศุกร์ที่ 17 พฤศจิกายน 2566 เวลา 09.00 น. ดร.พิศุทธิ์ กิติศรีวรพันธุ์ ผอ.สพม.นครพนม ร่วมพิธีถวายผ้าพระกฐินพระราชทาน ประจำปี พ.ศ. 2566 โดยมี ว่าที่ร้อยตรี ธนุ วงษ์จินดา เลขาธิการคณะกรรมการการอาชีวศึกษา รักษาราชการแทนเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นประธานในพิธีถวายผ้าพระกฐินพระราชทาน ประจำปี พ.ศ. 2566 พร้อมกันนี้ นายอัมพร พินะสา อดีตเลขาธิการ กพฐ. นายพัฒนะ พัฒนทวีดล รองเลขาธิการ กพฐ. นายธีร์ ภวังคนันท์ รองเลขาธิการ กพฐ. นายอนันต์ พันนึก อดีตผู้ช่วยเลขาธิการ กพฐ. พร้อมทั้งคณะผู้บริหาร ข้าราชการ และบุคลากรของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (สพฐ.) สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ตลอดจนประชาชนผู้มีจิตศรัทธา ร่วมบริจาคจตุปัจจัยทำบุญ และร่วมเป็นเจ้าภาพพิธีถวายผ้าพระกฐินพระราชทาน ณ วัดพญาภู พระอารามหลวง ตำบลในเวียง อำเภอเมืองน่าน จังหวัดน่าน