![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/400649307_714302107470620_7521998507973443436_n-462x1024.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/402042524_714302037470627_5174851134725991166_n-1024x461.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/402117319_714302170803947_8296058071936371958_n-462x1024.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/401851169_714302040803960_5220446982488153944_n-1024x578.jpg)
วันอังคารที่ 14 พฤศจิกายน 2566 เวลา 07.00 น. ดร.พิศุทธิ์ กิติศรีวรพันธุ์ ผอ.สพม.นครพนม มอบหมายให้ นายกิติศักดิ์ โสตาภา ผอ.กลุ่มนิเทศก์ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา เข้าร่วมพิธีวางพานพุ่มเบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร เนื่องในวันพระบิดาแห่งฝนหลวง ประจำปี 2566 เพื่อแสดงความจงรักภักดี และน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิกคุณของพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหภูมิพลอุลยเดช บรมนาถบพิตร ที่ทรงมีพระปรีชาสามารถ และสายพระเนตรอันยาวไกลที่ทรงคำนึงถึงประโยชน์ทุกข์สุขของราษฎรชาวไทย ณ หอเฉลิมพระเกียรติพระราชวงศ์จักรี ศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษานครพนม