![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/395610524_707441234823374_3022323462767126218_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/397548457_707441618156669_5195826090120255360_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/397612631_707441174823380_3305000688670888888_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/397887882_707441154823382_2485387001341839623_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/397979544_707441171490047_8667932147857256958_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/398139501_707441678156663_264406513482170153_n-1024x768.jpg)
วันอังคารที่ 31 ตุลาคม 2566 เวลา 9.00 น. เป็นต้นไป ดร.พิศุทธิ์ กิติศรีวรพันธุ์ ผอ.สพม.นครพนม ได้มอบหมายให้นายภคิน ลดาดกจิรานนท์ รองผอ.สพม.นครพนม พร้อมด้วยนายกิติศักดิ์ โสตาภา ผอ.กลุ่มนิเทศ ติดตาม และประเมินผลการจัดการศึกษา ผอ.กลุ่ม/หน่วย สพม.นครพนม และนางสาวณภัชนันท์ บุญระมี ศึกษานิเทศก์ ร่วมพิธีลงนามบันทึกความเข้าใจด้านวิชาการ ระหว่างสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษานครพนม กับ สาขาภาษาจีน คณะศิลปศาสตร์และวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยนครพนม นำโดย ศาสตราจารย์ ดร. ธวัชชัย ศุภดิษฐ์ รักษาราชการแทนอธิการบดีมหาวิทยาลัยนครพนม พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ทั้งนี้ เพื่อสร้างความร่วมมือด้านวิชาการ การแลกเปลี่ยนเรียนรู้ประสบการณ์ด้านการศึกษา วิจัย และการพัฒนานวัตกรรม ตลอดจนการแลกเปลี่ยนบุคลากร วิทยากร การจัดทำหลักสูตร และสื่อการเรียนการสอน เพื่อร่วมกันยกระดับคุณภาพและมาตรฐานการจัดการศึกษาภาษาจีนในจังหวัดนครพนมต่อไป