![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/395465468_706537488247082_3891309184347459117_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/395488288_706541314913366_8823418560535137801_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/395495282_706541348246696_350565329167006849_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/395495714_706537328247098_8135995996318316750_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/395579673_706541508246680_1598911514384335406_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/11/396575614_706537344913763_9121105302538981221_n-1024x768.jpg)
วันอาทิตย์ที่ 29 ตุลาคม 2566 เวลา 14.00 น. ดร.พิศุทธิ์ กิติศรีวรพันธุ์ ผอ.สพม.นครพนม มอบหมายให้ นายภคิน ลดาดกจิรานนท์ รอง ผอ สพม.นครพนม ร่วมพิธีอัญเชิญไฟพระฤกษ์ในงานประเพณีไหล เรือไฟจังหวัดนครพนม ประจำปี 2566 พร้อมด้วย กลุ่มบริหารงานบุคคล กลุ่มพัฒนาครูฯ และหน่วยตรวจสอบภายใน โดยมี นายวันชัย จันทร์พร ผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม เป็นประธานในพิธี ณ บริเวณหน้าศาลหลักเมืองจังหวัดนครพนม อำเภอเมือง จังหวัดนครพนม