![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/331358738_854974285795867_2310517344395312710_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/331363576_723535932512665_3667591655549489743_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/331360334_9629806997044718_7793174106769924804_n-768x1024.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/327979020_711865053944767_6721367233016288869_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/328692834_586708006353917_281154272304559412_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/328025235_1360221021400666_1950198712951263337_n-1024x683.jpg)
วันพุธที่ ๑๕ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๖ เวลา ๑๑.๐๐ น. ดร.พิศุทธิ์ กิติศรีวรพันธุ์ ผอ.สพม.นครพนม พร้อมด้วย นายภคิน ลดาดกจิรานนท์ รอง ผอ.สพม.นครพนม และคณะกรรมการ อ.ค.ก.ศ. เขตพื้นที่การศึกษา ร่วมประชุมทางไกลออนไลน์ (Conference) และถ่ายทอดสดการมอบนโยบายการดำเนินงานของ อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษา “เปลี่ยนผ่านความหวัง และความท้าทาย : จาก กศจ. สู่ อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษา” โดย นางสาวตรีนุช เทียนทอง รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ เป็นประธานในพิธีเปิด พร้อมทั้งมอบนโยบายและชี้แจ้งกฎ ระเบียบ หลักเกณฑ์ต่างๆที่เกี่ยวข้องกับ อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษา ณ ห้องประชุมกันเกรา สพม.นครพนม