![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/330976838_1123788421630370_6234061778794316262_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/331006641_771952807862284_2668003675154989904_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/330976841_560455842695327_3554563621624112289_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/331007076_517732787133467_6137275988804992150_n-1024x481.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/331052449_1666057490503060_4224097346581524466_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/331082517_498713559088746_6978575206451827135_n-1024x683.jpg)
วันอังคารที่ ๑๔ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๖ เวลา ๑๓.๐๐ น. ดร.พิศุทธิ์ กิติศรีวรพันธุ์ ผอ.สพม.นครพนม พร้อมด้วย นางสาวศิวาพร ขรรค์ศร ศึกษานิเทศก์ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมโรงเรียนและถ่ายทำการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active learning) บูรณาการแหล่งเรียนรู้ เพื่อขับเคลื่อนกิจกรรมตามโครงการ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ณ โรงเรียนนาแกพิทยาคม โรงเรียนนาแกสามัคคีวิทยา และศูนยการเรียนรู้พอเพียง ตำบลพิมาน อำเภอนาแก จังหวัดนครพนม