![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/326940636_684356816802313_6201981017873435743_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/329011791_2554149734738030_8184426320099971071_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/329014459_1310556576187931_1130415981771849955_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/329136249_1784903381903161_1595788569736368056_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/329977152_730265061792714_8353030489263036122_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/330051920_1941927432829963_6512879122730691771_n-1024x683.jpg)
วันอาทิตย์ที่ ๑๒ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๖ เวลา ๐๙.๐๐ น. ดร.พิศุทธิ์ กิติศรีวรพันธุ์ ผอ.สพม.นครพนม ประธานตรวจเยี่ยมสนามสอบ การทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ปีการศึกษา ๒๕๖๕ เพื่อตรวจสอบความเรียบร้อยและให้กำลังใจ กรรมการสนามสอบ นักเรียน และผู้แทนสนามสอบ ณ สนามสอบโรงเรียนอุเทนพัฒนา สนามสอบโรงเรียนปิยะมหาราชาลัย สนามสอบโรงเรียนนครพนมวิทยาคม สนามสอบโรงเรียนปลาปากวิทยา
๑.สนามสอบโรงเรียนอุเทนพัฒนา
– มีทั้งหมด ๑๖ ห้องสอบ
– ขาดสอบ ๗๕ คน
– Walk in ๓ คน
๒. สนามสอบโรงเรียนปลาปากวิทยา
– มีทั้งหมด ๑๑ ห้องสอบ
– ลงชื่อเข้าสอบ ๓๐๕ คน
– ขาดสอบ ๖๑ คน
๓. สนามสอบโรงเรียนปิยะมหาราชาลัย
– มีทั้งหมด ๑๕ ห้องสอบ
– ลงชื่อเข้าสอบ ๔๓๒ คน
– ขาดสอบ ๑๒๐ คน
๔.สนามสอบโรงเรียนนครพนมวิทยาคม
– มีทั้งหมด ๑๒ ห้องสอบ
– ลงชื่อเข้าสอบ ๓๔๓ คน
– ขาดสอบ ๕๒ คน