![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/329737766_5765604750225208_5027287739655829743_n-1-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/329783931_1362833174484484_2180048770183639268_n-1-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/329811928_1363613071071454_7392523280315161736_n-1-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/329241703_909630713516582_1434935268646569453_n-1-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/329716688_716266226647357_6186871831565916289_n-1-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/329109427_1651912205281600_885054641995192020_n-1-1024x683.jpg)
วันจันทร์ที่ ๖ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๖ เวลา ๑๙.๐๐ น. ดร.พิศุทธิ์ กิติศรีวรพันธุ์ ผอ.สพม.นครพนม มอบหมายให้นายภคิน ลดาดกจิรานนท์ รอง ผอ.สพม.นครพนม เป็นประธานรับฟังการแสดงธรรมเทศนาและพิธีเวียนเทียน เนื่องในงานนมัสการพระธาตุพนม และชมการแสดงตำนานพระธาตุพนม แสดงโดยนักเรียนโรงเรียนธาตุพนม พร้อมด้วย ผู้อำนวยการกลุ่ม และบุคลากรในสังกัด ณ ลานหน้าวัดพระธาตุพนมวรมหาวิหาร ตำบลธาตุพนม อำเภอธาตุพนม จังหวัดนครพนม