![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/326942017_1291963238047995_8913708288376867219_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/327927502_493732752927427_5998920658961091551_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/327542455_931235891381075_1359603720374548233_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/327239124_5808517309240205_7812730161468025976_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/327298803_899562064828027_7530008858545714522_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/06/327471282_5666695246792360_8942226767982542078_n-1024x683.jpg)
วันศุกร์ที่ ๒๗ มกราคม ๒๕๖๖ เวลา ๑๓.๐๐ น. ดร.พิศุทธิ์ กิติศรีวรพันธุ์ ผอ.สพม.นครพนม พร้อมด้วยนายฉัตรชัย ไชยมงค์ รองผอ.สพม.นครพนม นางจีระนันท์ เมืองจันทร์ ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา นางสาวสุภัคศร รินทสมบัติ นักวิชาการศึกษาชำนาญการ และนางสาวสุวนันท์ เสมานู นักวิชาการศึกษาปฏิบัติการ เข้าร่วมประชุมทางไกลผ่านระบบ Zoom Meeting เพื่อสรุปผลการคัดเลือกนักเรียนเข้าศึกษาต่อโรงเรียนช่างฝีมือทหาร สถาบันวิชาการป้องกันประเทศ กองบัญชาการกองทัพไทย และโรงเรียนแผนที่ กรมแผนที่ทหาร ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๖ ขั้นที่ ๑ ในระดับพื้นที่กองกำลังสุรศักดิ์มนตรี ในการนี้ มีผู้เข้ารับการคัดเลือกโรงเรียนช่างฝีมือทหาร จำนวน ๕ คน และโรงเรียนแผนที่ จำนวน ๗ คน สพม.นครพนม ขอแสดงความยินดีกับ นายจักรกฤษณ์ ทองมี นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ โรงเรียนธาตุพนม ที่ได้รับคัดเลือกเข้าสอบ ขั้นที่ ๒ เพื่อศึกษาต่อโรงเรียนโรงเรียนช่างฝีมือทหาร และนายพัฒนพงษ์ ไพศาล นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาชั้นปีที่ ๖ โรงเรียนรามราชพิทยาคม ได้รับคัดเลือกเข้าสอบขั้นที่ ๒ เพื่อศึกษาต่อโรงเรียนแผนที่ กรมแผนที่ทหาร ซึ่งผู้ที่ได้รับคัดเลือกต้องเข้าสอบคัดเลือกรอบ ๒ อีกครั้ง ในช่วงเดือนมีนาคม ๒๕๖๖ ณ ห้องประชุมกันเกรา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษานครพนม