![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/05/325792842_1208024466767460_6677675943198737139_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/05/325795736_1365268560952000_8180642599228186660_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/05/325886883_6127615770591949_7654667172022054856_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/05/325887951_1406062579798244_6519710690638735893_n-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/05/325903581_499739528988571_7454219476999249532_n-1024x768.jpg)
วันอังคารที่ ๑๗ มกราคม ๒๕๖๖ เวลา ๐๗.๓๐ น. ดร.พิศุทธิ์ กิติศรีวรพันธุ์ ผอ.สพม.นครพนม มอบหมายให้ นายภคิน ลดาดกจิรานทท์ รอง ผอ.สพม.นครพนม ร่วมพิธีวันพ่อขุนรามคำแหงมหาราช พร้อมด้วย นายเริงณรงค์ ดวงดีแก้ว ผอ.กลุ่มนโยบายและแผน นายฉัตรณรงค์ วงศ์พนารัตน์ ผอ.กลุ่มหมายและคดี และบุคลากรทางการศึกษา เพื่อรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของพ่อขุนรามคำแหงมหาราชที่มีต่อประชาชนชาวไทย ณ พระบรมราชานุสาวรีย์พ่อขุนรามคำแหงมหาราช มหาวิทยาลัยรามคำแหง สาขาวิทยาบริการเฉลิมพระเกียรติ จังหวัดนครพนม อำเภอนาแก จังหวัดนครพนม