![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/05/325404756_902890937724074_1703747578353938993_n-683x1024.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/05/325565663_527848632652190_5195188268656211276_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/05/325728108_434396782154083_9166568477653144029_n-683x1024.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/05/325728767_897430391675594_3761843737460078542_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/05/325730550_1329913547551222_930932516514937782_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/05/325821181_898218764528610_2958195492248961661_n-1024x683.jpg)
วันจันทร์ที่ ๑๖ มกราคม ๒๕๖๖ เวลา ๐๘.๓๐ น. ดร.พิศุทธิ์ กิติศรีวรพันธุ์ ผอ.สพม.นครพนม เป็นประธานงานวันครู ครั้งที่ ๖๗ พ.ศ. ๒๕๖๖ อำเภอท่าอุเทน เพื่อระลึกถึงพระคุณบูรพาอาจารย์และยกย่องเชิดชูเกียรติคุณครู พร้อมมอบเกียรติบัตร รางวัล “ครูดีในดวงใจ” ประจำปี ๒๕๖๖ เพื่อสร้างขวัญและกำลังใจในการปฏิบัติงานให้เกิดการพัฒนาตนเอง และเพื่อสร้างแรงบันดาลใจในการพัฒนาคุณภาพการปฏิบัติหน้าที่ โดยมี นายศุภชัย โพธิ์สุ รองประธานสภาผู้แทนราษฎร กล่าวปราศรัยและให้โอวาท พร้อมด้วย ผู้อำนวยการโรงเรียน และบุคลากรทางการศึกษา ณ หอประชุมโรงเรียนอุเทนพัฒนา