![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/05/328247763_9049645948379630_7122871582470690467_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/05/329002631_1287641001968481_4275335929349248896_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/05/328726900_5933897730071468_7457407947937678857_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/05/328559284_916770142998875_3191552220108839724_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/05/328893726_742362447093273_4864393641614443764_n-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaonkp.go.th/wp-content/uploads/2023/05/328852269_3019830664988739_6592215889325177333_n-1024x683.jpg)
วันศุกร์ที่ ๓ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๖ เวลา ๐๘.๐๐ น. ดร.พิศุทธิ์ กิติศรีวรพันธุ์ ผอ.สพม.นครพนม พร้อมด้วย นางสาวศิวาพร ขรรค์ศร และนางสาวทวีภรณ์ สุวรรณมาโจ ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ ร่วมงานบุญครบรอบ วันสถาปนาโรงเรียน ๖๐ ปี พร้อมมอบทุนการศึกษาให้แก่นักเรียน ที่เรียนดี กีฬาเด่น และยากจน เพื่อให้เยาวชนมีโอกาสเท่าเทียมทางการศึกษา ได้เล่าเรียนโดยไม่ต้องละทิ้งหรือยุติการศึกษาลง เพราะขาดแคลนทุนการศึกษา เติมเต็มความมุ่งหวังในชีวิตเติบโตขึ้นพร้อมมีวิชาความรู้สร้างอนาคตของตนเอง เป็นคนดีของสังคมและประเทศชาติต่อไป ณ โรงเรียนสหราษฎร์รังสฤษดิ์ อำเภอศรีสงคราม จังหวัดนครพนม